Aosite, daga baya 1993
Dogon faifan faifan ɗigo yana taka muhimmiyar rawa a cikin motsin ɗigon zane, yana ba da tallafi da kwanciyar hankali ga sauran sassa masu motsi. A cikin wannan labarin, za mu bincika girma da ƙayyadaddun ƙayyadaddun rails na faifan aljihu, da kuma tsarin shigarwa.
Girman Girman Dogo Slide Drawer:
Dogon faifan ɗora ya zo da girma dabam-dabam don ɗaukar nau'ikan aljihun aljihu daban-daban. A kasuwa, zaku iya samun zaɓuɓɓukan da ke jere daga inci 10 zuwa inci 24 a tsayi, kamar inci 10, inci 12, inci 14, inci 16, inci 18, inci 20, inci 22, da inci 24. Bugu da ƙari, za a iya rarraba tsayin dogo zuwa 27cm, 36cm, da 45cm, da sauransu.
Nau'o'in Dogon Dogo Slide Drawer:
Zane-zanen faifan aljihun tebur da aka saba amfani da su sun haɗa da nunin faifai na nadi, nunin faifan ƙwallon ƙarfe, da nunin faifan nailan mai jurewa. Nadi nunin faifai suna da sauƙi a cikin tsari, wanda ya ƙunshi juzu'i da waƙoƙi biyu. Yayin da za su iya biyan buƙatun turawa na yau da kullun da ja da buƙatun, ƙarfin ɗaukar nauyin su ba shi da ƙarancin ƙarfi, kuma ba su da aikin sake dawowa. Ƙarfe na zane-zane na ƙwallon ƙafa yawanci ginshiƙan ƙarfe ne mai sassa uku waɗanda aka sanya a gefen aljihun tebur. Suna ba da zamiya mai santsi kuma suna da ƙarfin ɗaukar nauyi mafi girma. Nailan nunin faifai, wanda aka yi gabaɗaya ko wani ɓangare na nailan, an san su don dorewarsu, yana tabbatar da motsin aljihun aljihun tebur mai santsi da shiru tare da komawa mai laushi.
Girman Shigarwa na Drawer Slide Rails:
Madaidaicin girman kewayon madaidaicin dogo na faifan aljihu shine 250mm-500mm (inci 10-20), tare da gajerun zaɓuɓɓuka da ake samu a inci 6 da inci 8. Lokacin siyan layin dogo sama da 500mm (inci 20), yana iya zama dole a sanya oda na musamman.
Fahimtar Jagoran Drawer Rails:
Dogon jagororin jagororin kafaffen waƙoƙi ne waɗanda ke sauƙaƙe motsin wasu sassa a cikin aljihun tebur. Waɗannan tsagegefe ko lanƙwasa dogo suna taimakawa rage juzu'i tsakanin faranti, yana ba da damar yin aiki mai santsi.
Matsakaicin Matsakaicin Dimensions na Drawer Rails:
Madaidaitan masu girma dabam sun shafi duk masu zanen kayan daki. Misali, aljihun tebur 14-inch yayi daidai da tsayin 350mm (inci 14 x 25.4). Lokacin siyan titin faifan ɗora, yana da mahimmanci don tabbatar da girman da ya dace don tabbatar da shigarwa mara kyau. Zaɓuɓɓukan kasuwa yawanci sun haɗa da inci 10, inci 12, inci 14, inci 16, inci 18, inci 20, inci 22, da inci 24. Zaɓi manyan layin dogo don ingantacciyar aiki.
Matakan Shigarwa don Rails Slide Drawer:
1. Fara da haɗa allunan aljihun tebur guda biyar da adana su da sukurori. Ƙungiyar aljihun tebur za ta sami ramin katin, tare da ƙananan ramuka guda biyu don shigar da rike.
2. Kashe layin dogo kuma shigar da kunkuntar a kan faifan gefen aljihun tebur. Shigar da faffadan a jikin majalisar, tabbatar da daidaiton daidaitawa.
3. Fara shigarwa a jikin majalisar ta hanyar dunƙule farin ramin robobi a gefen ɓangaren. Na gaba, shigar da faffadan waƙar da aka cire a baya kuma gyara layin dogo tare da ƙananan sukurori biyu a kowane gefe. Dole ne a shigar da ɓangarorin jikin biyu da kyau kuma a kiyaye su.
Abubuwan da aka Shawarar don Masu Zana Majalisa:
Don majalisar da aka bayar tare da girma (zurfin 350 x 420 tsawo x 470 nisa), yana iya ɗaukar fa'ida uku cikin nutsuwa. Raba tsayin zuwa sassa uku daidai bayan cire allon tushe da panel. Sayi nau'i-nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) tare da tsawon 500mm kowannensu. Shigar da ginshiƙan zamewa a kan ɗigon da aka shirya kuma sanya su daidai a cikin majalisar.
Fahimtar ma'auni, nau'ikan, da matakan shigarwa na ginshiƙan faifan aljihu yana da mahimmanci idan ana batun cimma aikin aljihun mai santsi da inganci. Ta zaɓar madaidaitan girman layin dogo masu dacewa da bin matakan shigarwa, zaku iya haɓaka aiki da dorewa na aljihunan ku.
Girman titin dogo na jagora mai zurfin aljihu 350 yawanci yana kusa da 350mm tsayi. Dangane da zanen aljihun aljihun aljihun tebur mai zurfin 300, yawanci zai kasance kusan 300mm girmansa.