Aosite, daga baya 1993
Hinges, a matsayin wani muhimmin sashi na shigarwar kayan daki, musamman a cikin abubuwan buɗewa da rufewa kamar kofofin majalisar da tagogi, suna taka muhimmiyar rawa. Daidaitaccen shigarwa na hinges ba zai iya tabbatar da kwanciyar hankali da rayuwar sabis na kayan aiki ba amma har ma da haɓaka kayan ado na gaba ɗaya. A ƙasa akwai cikakken jagora kan yadda ake shigar da hinges.
1. Aikin shiri
Tabbatar cewa kuna da daidaitaccen nau'i da adadin hinges kuma shirya kayan aiki kamar sukuwa, drills, masu mulki, da sauransu.
2. Aunawa da yin alama
Auna da alama matsayi na shigarwa na hinge akan ƙofar da firam. Tabbatar cewa alamun kofa da firam ɗin kofa sun daidaita don a iya shigar da ƙofar daidai.
3. Shigar da tsayayyen sashi
Don hinges, da farko shigar da tsayayyen sashi. Hana ramuka a wuraren da aka yiwa alama akan firam ɗin ƙofa, sa'an nan kuma ƙarfafa sukurori don tabbatar da kafaffen ɓangaren hinge.
4. Shigar sashin ƙofar
Bude kofa zuwa matsakaicin kusurwa, nemo madaidaicin matsayi na hinge, sa'an nan kuma ƙara screws. Tabbatar cewa an shigar da hinge daidai a ƙofar.
5. Daidaita hinge
Bayan shigar da hinge, wasu gyare-gyare na iya zama dole don tabbatar da cewa ƙofar za ta iya buɗewa da rufewa a hankali. Wannan na iya haɗawa da daidaita tazarar da ke tsakanin ɓangaren ƙofar da majalisar, da kuma daidaita sassan kofa.
6. Dubawa da daidaitawa na ƙarshe
Bayan shigarwa da daidaita duk hinges, duba idan ƙofar ta buɗe kuma ta rufe lafiya. Idan ya cancanta, yi amfani da dunƙule gyare-gyare a kan hinge don daidaitawa har sai tazarar da ke tsakanin sassan ƙofa ta kasance ko da kuma za a iya rufe ƙofar gaba ɗaya.
7. Cikakken shigarwa
Bayan tabbatar da cewa an kammala duk gyare-gyare kuma ƙofar tana aiki da kyau, kammala shigarwa.